- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA MAENEO YA KASKAZINI MWA MKOA WA
KIGOMA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)
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Kielelezo g 410 - 413
414 - 415
[ ] Wastani hadi chini ya wastani B 416 - 417
[ Utabiri ulitolewa 31/10/2024 -

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2025 kwa maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za kaskazini mwa mkoa wa Kigoma. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine

yamezingatiwa.

Dondoo
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma.

(i) Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.

(iii)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Mvua za msimu wa Masika, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kkujitokeza hata katika maeneo

yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA KAKONKO
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Kakonko.

Mkoa wa Kigoma

Wilaya ya Kakonko

AN

>z

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Kakonko, Kigoma

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Kakonko.

(ii).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.
(iii).  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,

2025.
(iv).  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Kakonko

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kakonko ni kati ya milimita
400 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)  Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo

yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(ii)

(iif)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa  samaki

miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA KIBONDO
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Kibondo.

Mkoa wa Kigoma

Wilaya ya Kibondo

.

>z

Kielelezo
[ IWastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Kibondo, Kigoma

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Kibondo.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Kibondo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kibondo ni kati ya milimita
410 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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